ผลการโหวต Newtype Anime Awards 2017-2018 จากนิตยสาร Newtype รายเดือน ได้ประกาศผลเป็นที่เรียบร้อยแล้วในงาน Machi Asobi Vol. 20 เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา จะมีใครได้รางวัลอะไรบ้างตามไปดูกันเลย

ผลงานยอดเยี่ยม (กลุ่มอนิเมะที่ฉายทางทีวี หรือเว็บสตรีมมิ่ง)

  1. The iDOLM@STER: SideM
  2. DARLING in the FRANXX
  3. Sora Yorimo Tooi Basho
  4. Sword Art Online Alternative: Gun Gale Online
  5. Tada-kun wa Koi o Shinai
  6. Cardcaptor Sakura: Clear Card
  7. PERSONA 5 the Animation
  8. Violet Evergarden
  9. Kekkai Sensen & Beyond
  10. Boku no Hero Academia

ผลงานยอดเยี่ยม (กลุ่มอนิเมะที่ฉายในโรงภาพยนตร์)

  1. Bungou Stray Dogs: Dead Apple
  2. Fate/stay night: Heaven’s Feel I. presage flower
  3. Detective Conan: Zero the Enforcer
  4. Code Geass: Lelouch of the Rebellion
  5. Gochuumon wa Usagi Desu ka?? Dear My Sister
  6. Liz to Aoitori
  7. Girls und Panzer das Finale Part 1
  8. Free! –Take Your Marks–
  9. Sayonara no Asa ni Yakusoku no Hana o Kazarou
  10. Shingeki no Kyojin: Kakusei no Houkou

ตัวละครชายยอดเยี่ยม

  1. Tendo Teru (The iDOLM@STER: SideM)
  2. Nakahara Chuuya (Bungo Stray Dogs: Dead Apple)
  3. Dazai Osamu (Bungo Stray Dogs: Dead Apple)
  4. Hiro (DARLING in the FRANXX)
  5. Lelouch Lamperouge (Code Geass: Lelouch of the Rebellion)
  6. Emiya Shirou (Fate/stay night: Heaven’s Feel I. presage flower)
  7. Amagase Touma (The iDOLM@STER: SideM)
  8. Amuro Tooru (Detective Conan: Zero’s Executioner)
  9. Amamiya Ren (PERSONA 5 the Animation)
  10. Archer (Fate/stay night: Heaven’s Feel I. presage flower)

ตัวละครหญิงยอดเยี่ยม

  1. Izumi Kyoka (Bungo Stray Dogs: Dead Apple)
  2. Zero Two (DARLING in the FRANXX)
  3. Saber (Fate/stay night: Heaven’s Feel I. presage flower)
  4. Kinomoto Sakura (Cardcaptor Sakura: Clear Card)
  5. Matou Sakura (Fate/stay night: Heaven’s Feel I. presage flower)
  6. LLENN (Sword Art Online Alternative: Gun Gale Online)
  7. Viollet Evergarden (Violet Evergarden)
  8. Takagi-san (Karakai Jouzu no Takagi-san)
  9. Kobuchizawa Shirase (Sora Yorimo Tooi Basho)
  10. Lacia (Beatless)

ตัวละครมาสค็อตยอดเยี่ยม

  1. Kaerre (The iDOLM@STER: SideM)
  2. Kero-chan (Cardcaptor Sakura: Clear Card)
  3. Konnosuke (Zoku Touken Ranbu: Hanamaru.)
  4. Elizabeth (Gintama.)
  5. Morgana (PERSONA 5 the Animation)
  6. Tippy (Gochūmon wa Usagi Desu ka?? Dear My Sister)
  7. Masotan (Hisone and Masotan)
  8. Nyanko Big (Tada-kun wa Koi o Shinai)
  9. Sonic (Kekkai Sensen & Beyond)
  10. Shiro (Hoozuki no Reitetsu)

นักพากย์ชายยอดเยี่ยม

  1. Miyano Mamoru
  2. Nakamura Shugo
  3. Uemura Yuuto
  4. Taniyama Kishou
  5. Uchida Yuuma
  6. Umehara Yuichiro
  7. Kaji Yuuki
  8. Fukuyama Jun
  9. Nakajima Yoshiki
  10. Yashiro Taku

นักพากย์หญิงยอดเยี่ยม

  1. Hanazawa Kana
  2. Morohoshi Sumire
  3. Tomatsu Haruka
  4. Minase Inori
  5. Kurosawa Tomoyo
  6. Yuuki Aoi
  7. Kusunoki Tomori
  8. Sawashiro Miyuki
  9. Uchida Maaya
  10. Sakura Ayane

เพลงประกอบยอดเยี่ยม

  1. “Reason!!” (315 Stars/ The iDOLM@STER: SideM)
  2. “Deadly Drive” (GRANRODEO/Bungo Stray Dogs: Dead Apple)
  3. “Kiss of Death” (Nakashima Mika /DARLING in the FRANXX)
  4. “Hana no Uta” (Aimer/Fate/stay night: Heaven’s Feel I. presage flower)
  5. “The Girls Are Alright!” (saya/ Sora Yorimo Tooi Basho)
  6. “Ryuusei” (Aoi Eir/ Sword Art Online Alternative: Gun Gale Online)
  7. “WiSH Voyage” (IDOLiSH7/IDOLiSH7)
  8. “Bon Appétit ♡ S” (Blend S/Blend S)
  9. “Break In To Break Out” (Lyn/PERSONA 5 the Animation)
  10. “Zero” (Fukuyama Masaharu /Detective Conan: Zero the Enforcer)

ผู้แต่ง Soundtrack ยอดเยี่ยม

  1. Iwasaki Taku (Bungo Stray Dogs: Dead Apple)
  2. EFFY (The iDOLM@STER: SideM)
  3. Kajiura Yuki (Fate/stay night: Heaven’s Feel I. presage flower)
  4. Fujisawa Yoshiaki  (Sora Yorimo Tooi Basho)
  5. Starving Trancer (Sword Art Online Alternative: Gun Gale Online)
  6. Tachibana Asami  (DARLING in the FRANXX)
  7. Hashimoto Shin  (sin), Inoue Yasuhisa (The Legend of the Galactic Heroes: Die Neue These Kaikou)
  8. Tateyama Akiyuki  (Yuru Camp△)
  9. Evan Call (Violet Evergarden)
  10. Ono Katsuo  (Detective Conan: Zero the Enforcer)

ผู้กำกับยอดเยี่ยม

  1. Igarashi Takuya (Bungo Stray Dogs: Dead Apple)
  2. Harada Takahiro, Kuroki Miyuki (The iDOLM@STER: SideM)
  3. Ishizuka Atsuko (Sora Yorimo Tooi Basho)
  4. Sudou Tomonori (Fate/stay night: Heaven’s Feel I. presage flower)
  5. Nishigori Atsushi (DARLING in the FRANXX)
  6. Ishidate Taichi (Violet Evergarden)
  7. Sakoi Masayuki (Sword Art Online Alternative: Gun Gale Online)
  8. Tada Shunsuke (The Legend of the Galactic Heroes: Die Neue These Kaikou)
  9. Kawamura Kenichi (Steins;Gate 0)
  10. Ishihama Masashi (PERSONA 5 the Animation)

Screenplay ยอดเยี่ยม

  1. Ayana Yuniko, Sugawara Yukie (The iDOLM@STER: SideM)
  2. Enokido Yoji (Bungo Stray Dogs: Dead Apple)
  3. Hanada Jukki (Sora Yorimo Tooi Basho)
  4. ufotable (Fate/stay night: Heaven’s Feel I. presage flower)
  5. Nishigori Atsushi /Hayashi Naotaka (MAGES.) (DARLING in the FRANXX)
  6. Kuroda Yousuke (Sword Art Online Alternative: Gun Gale Online)
  7. Yoshida Reiko (Violet Evergarden)
  8. Takagi Noboru (The Legend of the Galactic Heroes: Die Neue These Kaikou)
  9. Hanada Jukki (Steins;Gate Zero)
  10. Sekine Ayumi (IDOLiSH7)

ออกแบบตัวละครยอดเยี่ยม

  1. Tanaka Yuusuke, Iizuka Haruko (The iDOLM@STER: SideM)
  2. Arai Nobuhiro (Bungo Stray Dogs: Dead Apple)
  3. Tanaka Masayoshi (DARLING in the FRANXX)
  4. Ikariya Atsushi, Tabata Hisayuki, Tomonori Sudou (Fate/stay night: Heaven’s Feel I. presage flower)
  5. Yoshimatsu Takahiro (Sora Yorimo Tooi Basho)
  6. Kosakai Yoshio (Sword Art Online Alternative: Gun Gale Online)
  7. Uchimura Toko (Emiya-sanchi no Kyou no Gohan)
  8. Ishikawa Tomomi (PERSONA 5 the Animation)
  9. Takase Akiko (Violet Evergarden)
  10. Okuda Yousuke (Blend S), Kabashima Yousuke (Uma Musume Pretty Derby)

ออกแบบเครื่องจักร/พร็อพยอดเยี่ยม

  1. Koyama Shigeto (DARLING in the FRANXX)
  2. Ishiguchi Juu (Sword Art Online Alternative: Gun Gale Online)
  3. Takeuchi Atsushi, Usui Shinji, Tsuneki Shinobu (The Legend of the Galactic Heroes: Die Neue These Kaikou)
  4. Sora Yorimo Tooi Basho
  5. Yasuda Akira, Nakada Eiji, Akutsu Junichi [Knightmare design] (Code Geass: Lelouch of the Rebellion)
    Teraoka Kenji [Mechanical Design, Concept Design] (Code Geass: Lelouch of the Rebellion)
  6. Sano Takayuki [Persona & Shadow design], Kubara Yōko [prop design] (PERSONA 5 the Animation)
  7. Macross Delta Mecha Design Team (Gekijou-ban Macross Delta: Gekijou no Walkūre)
  8. Gyōbu Ippei, Akutsu Junichi, Ishigaki Junya, Ebikawa Kanetake, Teraoka Kenji, Okawara Kunio, Washio Naohiro, Terashima Shinya, Yanase Takayuki (Gundam Build Divers)
  9. Imamura Taiki, Sugiura Koji, Okubo Junji, Suzuki Masahiko, Takahashi Mizuka, Maehara Momoko, Nagasawa Reiko (Overlord II)
  10. Itou Takeshi (Girls und Panzer das Fina-ban Macross Delta: Gekijou no Walkure l)

สตูดิโอยอดเยี่ยม

  1. A-1 Pictures
  2. BONES
  3. CloverWorks
  4. Madhouse
  5. ufotable
  6. Kyoto Animation
  7. TROYCA
  8. Production I.G
  9. Sunrise
  10. P.A. Works

Nogizaka46 Award (รางวัลกิจกรรมร่วมพิเศษกับทางนิตยสาร Newtypeรายเดือน)

Space Battleship Tiramisu

รางวัลทั้งหมดนี้เป็นผลมาจากการโหวตของผู้อ่านนิตยสาร Newtype รายเดือน และผลโหวตจากจากแฟนๆ ที่โหวตให้

Source: Newtype



Source link

NO COMMENTS

LEAVE A REPLY